Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Đừng biến giáo dục giới tính thành dạy QHTD

Thành viên tích cực lineker's Avatar
    Cảm ơn
    73
    Đã được cảm ơn 216 lần ở 84 bài viết

Mặc định Đừng biến giáo dục giới tính thành dạy QHTD

Mình thấy Loveactually có lý và mình đã đọc bài viết đầu tiên của bạn mục chú ý cho chuyên mục giáo dục giới tính rất hay và phân biệt thế nào là giáo dục giới tính rất rõ ràng. Q nghĩ rằng thật ra là ý thức của mọi người thôi nếu vi phạm thì liệt vào hai trường hợp 1 là làm vì mục đích có lợi quảng cáo cho một loại thuốc ngớ ngẩn nào đó mà họ bán, 2 - là có biểu hiện của tâm thần phân liệt và bệnh down khi post những bài viết về QHTD. Có thể tôi dùng từ hơi nặng nề nhưng tôi nghĩ một member nào đó sử dụng 2 nick xuattinhsom và toithieulua trong thời gian vừa qua thuộc cả hai trường hợp này. Các bạn nhất thiết phải có một moderacter cho chuyên mục này đi thôi vì quả thực tôi rất bức xúc và "ngứa mắt" khi thấy rằng một forum của lứa tuổi học sinh có những bài viết vô giáo dục như thế. Trước tiên các bạn cần hiểu thế nào là giáo dục giới tính (các bạn có thể đọc lại bài viết của Loveactually một lần nữa để biết thêm chi tiết) và tôi nghĩ rằng nếu ai chưa đọc bài đấy thì xin đừng post bài trong box này.
    Cái tôi cần là những người đã post bài trong chuyên mục này (nhất là những người đã lớn tuổi như chúng ta) có trách nhiệm một chút. Chúng ta đang nói cho những con người vừa 16 -> 18 tuổi đang còn ngồi trên ghế nhà trường nghe cái gì. Nói và giải thích cho họ về các loại bệnh truyền nhiễm mà họ có thể mắc phải do thiếu hiểu biết, giúp cho những băn khoăn của họ về những sự đổi khác hay những biến cố xẩy ra đối với họ hay chúng ta đang khoe khoang hiểu biết của chúng ta về QHTD. Một cô bé, cậu bé có thể khóc nhè hoặc đang bị căng cứng và hoang mang trong suy nghĩ tại sao tôi bị thế này, tôi làm thế này có lợi không, làm thế kia có để lại hậu quả không. Họ cần chúng ta giúp trong trường hợp ấy. Chứ không phải họ muốn nghe về cách làm thế nào để "lâu" làm thế nào để đạt đến cái "A" làm thế nào để có được cái "B". Q thiết nghĩ 1 điều giá thử các bạn có con khi con cái các bạn ở vào lứa tuổi ấy các bạn sẽ nghĩ gì khi nó vào một forum và được chúng ta nhồi nhét vào đầu đủ các loại cách dạy "ngu".
    Nếu vì mục đích quảng cáo, kinh doanh hay bất cứ lý do nào cũng thế. Thiết nghĩ phải có cái tâm và trách nhiệm trước đã. Các bạn kinh doanh bằng kiểu spam bài gây phản cảm cho rất nhiều người như thế sẽ bán được hàng ư ? tại sao các bạn không tạo một mối quan hệ với các member lớn tuổi trong forum bằng một hình ảnh đẹp rồi sau đó dựa vào các mối quan hệ đó để mở rộng thị trường. Không phải là bài học vỡ lòng của giới kinh doanh chúng ta được học khi chập chững bước vào nghề sao.
    Nguồn từ: http://chuyenhvt.net

Các bài viết cùng chuyên mục:

sachebook.com - tri thức bỏ túi

2. Đã có 7 người nói lời cảm ơn.

Super Moderator LonelySoul's Avatar
    Cảm ơn
    1,149
    Đã được cảm ơn 816 lần ở 358 bài viết

đấy là mấy ông nhân viên đi seo từ khóa anh ạ, người ta có quan tâm quái gì đâu mà có ý thức với không ý thức, chỉ del bài và ban nick thôi

Moderator thử việc HLN1994's Avatar
    Cảm ơn
    766
    Đã được cảm ơn 364 lần ở 185 bài viết

@lineker: Mấy cái nick đó là mấy cái nick đi quảng cáo cho trang Web về "vấn đề đó" ấy mà anh .Những nick đấy chẳng qua chỉ là chuyên đi quảng cáo cho các trang web thôi.Vả lại nó quan tâm diễn đàn của chúng ta hoạt động về lĩnh vực gì làm gì . Ban thì nó lại lập nick mới,nói chung là chả làm gì được nó
    ...DTH£N...

Thành viên gắn bó
    Cảm ơn
    988
    Đã được cảm ơn 175 lần ở 126 bài viết

->> Mình thấy lineker có lý mặc dù chả đến lượt mình đọc mấy cái tp seo hàng đấy.. Mới chỉ ngó qua list dài loạt tit đã thấy hơi khó chịu..

HLN1994 - 04:29 PM 22-12-2010
    @kÌu.Ld : Đọc làm gì mấy thứ đấy hả? Cái đó chỉ dành cho những người muốn tìm hiểu thôi
    Ms.kIu - 04:34 PM 22-12-2010
    Ớ!
    Thì tớ chả bảo là "chả đến lượt mình đọc" còn giề!
    Chứ chẳng lẽ đọc hộ ny à..

Đấy là thấy có lý nên mới re lại cái đoạn đầu của anh í thôi..

@HLN1994:
    [ Ngược! ] . . . <3

Moderator thử việc __Deep__'s Avatar
    Cảm ơn
    391
    Đã được cảm ơn 285 lần ở 135 bài viết

Chủ đề nhạy cảm quá, thế này thì tốt nhất không nên post cho rồi
    Coboncanh - 11:13 PM 22-12-2010
    chủ đề nhạy cảm nhưng ko có nghĩa là lơ nó đi,vẽ đường cho hươu chạy đúng chứ ko để chạy vào bụi mà
    Anh sẽ về _________

Thành viên cống hiến loveactually's Avatar
    Cảm ơn
    257
    Đã được cảm ơn 2,067 lần ở 700 bài viết

Có lẽ đây là 1 phần lỗi của mình khi đem kon bỏ chợ...!

Bây h mới đọc đc bài của
    @lineker: bản thân mình thấy vừa cần có lời cảm ơn bạn! mình theo dõi rất nhiều bài gần đây của bạn, bạn rất tâm huyết và có trách nhiệm cho bản thân và những gì mình làm!

Và mình cũng thấy mình cần có lời xin lỗi đến bạn cũng như rất nhiều Mem của BOX GDGT nói riêng và 4rum nói chung...!

Mọi lý do cũng chỉ là lý do để giải thích cho 1 điều gì đó đúng hoặc sai...
    Và việc gần 2 năm lại đây box GDGT trở thành ngôi nhà hoang, thi thoảng có 1 vài tên nghiện đến chích choác, vứt lại những thứ dơ bẩn!

Cũng có 1 số người ghé qua đứng nhìn lạ lẫm mà chẳng có gì thú vị cả, rồi đi......
    Cũng khá nhiều lần dự định tổ chức "sinh hoạt" trên SB nhưng cũng chẳng làm đc...

Việc hiện nay rất nhiều bức xúc vì box "bẩn" đi cũng vì nó bị bỏ hoang....
    Và cũng thể hiện rất nhiều bạn trẻ cần biết nhiều điều "chưa hiểu"

Thiết nghĩ, cần có 1 hơi thở dài hơn cho Box, khi việc box trở thành 1 nơi sinh hoạt cụ thể thì việc bị rác kia sẽ chỉ là những chuyện vặt, bởi mọi người có thể tập chung vào những chủ đề của mình mà bỏ ngoài mắt, tay những thứ rác rưởi kia!

Có lẽ tình trang chung của 4rum hiện nay cũng vậy!
    BOX GDGT mình đặt viên gạch đầu tiên xây nên nó, không có lý gì mình để ngôi nhà này ở khôgn trong khi còn có nhiều người vẫn muốn đến đó....

Kòn nhiều ngôi nhà nhỏ trong ngôi nhà lớn chuyenhvt.net đang chờ mình và các bạn bè....!
    Không làm đc nhiều thì làm ít...ko làm đc lớn thì làm nhỏ từng ít một...
    Nhiệt huyết của mình vẫn chưa cạn.....

Cảm ơn các bạn vẫn đồng hành cũng nhau và chuyenhvt.net!
    Việc bước đi này sẽ chẳng thể chỉ 1 vài người làm là đc, cần có sự hưởng ứng(dù ít hay nhiều) của các bạn...
    Các bạn chính là mục đích, là cảm hứng, là đồng sự và là nhưng cốt thép để dựng nên những ngôi nhà vững chắc....
    Rất mong chúng ta cùng sinh hoạt thường xuyên...không chỉ ở Box GDGT mà kòn ở các box khác ...với sự nhiệt huyết của các bạn....

Thân
    Loveactually

Banned
    Cảm ơn
    0
    Đã được cảm ơn 1 lần ở 1 bài viết

Vấn đề giáo dục giới tính là một vấn đề nan giải, nên đưa vào giáo dục như thế nào và các bạn tiếp thu nó ra sao nữa...cần phải khéo léo trong việc đưa nó tiếp cận với các bạn nhỏ như thế nào ...rất nhiều vấn đề cần phải bàn kỹ

----------------------------

Tin tuc
    Tin Giao duc

Thông tin về chủ đề này