Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 31 đến 45 của 45

Chủ đề: Toàn thể mem VN đã quì xuống xin lỗi Suju...

Thành viên gắn bó b4byb00_9x's Avatar
    Cảm ơn
    256
    Đã được cảm ơn 218 lần ở 116 bài viết

[Như các bạn đã biết, trong ngày 27/3 vừa qua đã có rất nhiều việc đáng tiếc xảy ra. Và giờ đây anti SJ và ELF xuất hiện khắp nơi, lợi dụng sự việc này bôi nhọ SJ và ELF, đỉnh điểm khi có thông tin: "Toàn bộ mem VN quỳ xuống xin lỗi SJ".
    Xin khẳng định chắc chắn là việc này HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ Sự việc hoàn toàn không có chứng cứ và không hề có thông tin xác thực nào từ phía ELF rằng có việc quỳ xuống xin lỗi SJ cả.

Hiện nay ở nhiều diễn đàn có các chủ đề chỉ trích, lên án ELF nói riêng và giới fan hiện nay nói chung, BQL biết các bạn rất buồn và tức giận, hầu hết những người viết bài đều không thực sự hiểu K-pop và SJ's fans hoặc có cái nhìn rất phiến diện, ngoài ra còn có sự gây rối của anti-fan làm sự việc càng trở nên trầm trọng.

Tình hình này BQL khuyên các bạn nên bình tĩnh và sáng suốt, không cần đôi co tranh cãi càng làm anti-fan có cơ hội vào chọc ngoáy gây sự thêm. Chúng ta thế nào chúng ta biết, người thân và bạn bè chúng ta cũng hiểu rõ, bỏ qua những chuyện đó đi để tập trung vào học tập thật tốt, nghỉ ngơi cho khỏe mạnh và có những hoạt động tích cực, có những hành động tốt đẹp, để chúng ta tự hào mà nói rằng "Tôi là một ELF "]

Cái này là tớ cop ở Saju đấy..có j đâu nhể...thực ra là cũng chẳng có chuyện j cả...sao mọi ng cứ phải đôi co làm cái j..mất thời gian
    Nguồn từ: http://chuyenhvt.net
    fantastic - 07:57 PM 30-03-2010
    bận quá bận quá
    b4byb00_9x - 08:02 PM 30-03-2010
    bận thật mà...từ h đến 22h mà k ra đc báo cáo tài chính thì cứ gọi là mang đầu đặt sẵn lên thớt cho sếp chém.................ơi ma nữ...........

2. Những người đã cảm ơn :

Thành viên gắn bó lovely_witch's Avatar
    Cảm ơn
    128
    Đã được cảm ơn 66 lần ở 35 bài viết

Có một số em còn để chữ ký là:Nếu một ngày thế giới phản bội suju thì elf sẽ phản bội lại thế giới .Mấy cái tư tưởng này ko sớm thì muộn cũng là cái loại phản quốc
    ko biết ông bà cha mẹ chết có được những giọt nước mắt như này ko nhỉ
    Những hành động này , nếu được đưa lên cho các bạn nước ngoài xem , họ nghĩ sao về tuổi teen VN, về lòng tự trọng của 1 dân tộc anh hùng nhỉ

Ơ hay, thì sao chứ? Đấy chỉ là câu nói thế hiện tình cảm yêu quý các anh í và sự tin tưởng vào tương lai thôi.
    như Cass " Always keep the faith" í
    chứ ELF có nói sẽ quay lưng với tổ quốc, với các giá trị dân tộc đâu
    không thể đánh đồng tất cả fan VN thế được!
    Các anh ko yêu một nhóm nhạc nào, nên cũng không thể hiểu
    Suju không chỉ là "một nhóm nhạc Hàn", mà còn nhiều hơn thế... Chắc gì ELF đã học được ở xã hội xung quanh những thứ như niềm tin, sự nỗ lực hết mình, ý chí mạnh mẽ quyết tâm và tình yêu thương thật đáng trân trọng như đã học được ở các anh ý?

Dù sao đó cũng thái quá! nhưng ko phải là ai cũng thế cả đâu!
    b4byb00_9x - 08:05 PM 30-03-2010
    very good!!!!!!!!!
    concrete - 08:50 PM 30-03-2010
    Thế Tổ Quốc thân yêu của chúng ta không phải nằm trong cái thế giới đó hả em @lovely_witch: Nhưng dù sao cũng cám ơn em đã góp ý! Hy vọng ELF sẽ học được nhiều thứ tốt đẹp từ thần tượng của mình, miễn là đừng biến nó thành sự mù quáng là được
    Sally Fuu - 02:00 PM 31-03-2010
    đó là các e ko chịu nhìn nhận xung quanh mà dành hết thời gian cho họ, thế ko phải ko tốt vì về phương diện nào đó nó cũng giúp mình thoát khỏi 1 cơ số cám giỗ, nhưng (lại nhưng ) nếu đã thần tượng liệu các e có nhìn nhận đc gì sâu xa hơn là những hành động chỉ đc viết, đc chụp trên báo chí, mạng,và học hỏi đc thì các e có làm đc gì ko? Đã bao giờ e nỗ lực hết mình để làm gì đó cho cha mẹ chưa? hay niềm tin vào các anh, nỗ lực vì các anh? "Biết" và "học" là 2 phạm trù khác nhau e ạ.
    >Don't stop, Can't stop<

4. Đã có 2 người nói lời cảm ơn.

Thành viên gắn bó sujulin's Avatar
    Cảm ơn
    28
    Đã được cảm ơn 32 lần ở 27 bài viết

hầu như những ng comment trc mình đều có ý kiến phản bác
    tuy nhiên chuyện này chưa chắc đã đúng
    rất nhiều chuyện kô hay đã xảy ra, ELFs đã hết sức cố gắng
    nếu ai đi xem MTV exit ở SVD sẽ hiểu những nỗ lực của cộng đồng ELFs
    Suju đã từng quỳ xuống cảm ơn ELFs- điều này cg đáng lên án sao
    nếu như có 1 tình yêu vs những con ng đó thì sẽ hiểu, còn những comment kia chỉ là phiến diện, cg ko đáng trách
    hơn nữa
    nói toàn thể mem VN quỳ xuống xin lỗi Suju thì hoàn toàn kô chấp nhận đc,chả lẽ mình- 1 ELF cg quỳ xuống rồi à. thật nhảm nhí
    lovely_witch - 08:19 PM 30-03-2010
    hihi! Đúng quá chị nhỉ?
    b4byb00_9x - 09:39 PM 30-03-2010
    ..g00d

6. Đã có 2 người nói lời cảm ơn.

Thành viên tích cực thanhson's Avatar
    Cảm ơn
    7
    Đã được cảm ơn 51 lần ở 27 bài viết

Rốt cuộc bọn xu-xu đấy là bọn nào, hit của nó là hit nào, có như mấy con hát bài Nobody không. Nobody anh thấy con nào cũng ngon.

Các em các cháu tuổi trẻ thì thờ tượng thần là cái nhẽ thường tình, nhưng đừng để bọn tượng thần nó coi từ crazy fan sang crazy gang . Cũng đừng coi đó là hành vi của 1 số người không phải của tất cả. Mỗi người dân bản địa khi tiếp khách nước ngoài đã là 1 đại sứ đại diện cho nước chủ nhà rồi, đâu phải 1 lũ 1 nhóm mới là đại sứ. Chỉ cần 1 người làm thế thôi, nó đã hiểu vì sao cái xứ sở này mãn đời làm nô lệ. Nô lệ thì việc quỳ gối là sinh hoạt hàng ngày, vì bất kỳ điều gì, và nó cảm thấy thoải mái khi như vậy !

Xưa có mấy quả sao sang VN các cờ-dây-di-phân nhào vào vồ hít cào xé chúng nó đã khiếp vía; giờ lại có màn tế sống 5 viên xá-lỵ từ xứ Kim Chi sặc mùi tỏi sống pha mùi nước hoa, thật là vãi chưởng các em các cháu . Dấu ấn về một Việt Nam trong người HQ chưa phai đâu, vì bọn trẻ HQ bây giờ mới là thế hệ thứ 2 hoặc 3 của bọn lính Nam Hàn ngày xưa, đừng để cùng là Á Châu mà nó khinh cho như rác. Nếu các em các cháu ở vị trí của chúng nó, lúc đó sẽ nghĩ gì ?

Giai Hàn, đứa nào thử yêu thử xem, nó chả tát cho 1 ngày mấy trận ấy chứ. Đừng nhìn phim, làm chóa gì có thứ tình yêu hơn 30 tuổi đầu suốt ngày đứng dưới mưa ngóng cửa sổ 1 em cũng già tương tự, yêu nhau gần 100 tập mới dám cầm tay chẳng may hôn vào má được phát đêm về mất ngủ. Tỷ lệ quan hệ tình dục trước hôn nhân và tỷ lệ ly hôn của HQ thuộc loại đỉnh cao thế giới. Nó tiếp thu văn hóa Âu Mỹ còn sâu hơn Việt Nam nhiều.

Các em các cháu khi thờ tượng thần ngoại bang nhớ 1 điều là thờ nó bằng cái tôi của mình, thể hiện như nào để nó thấy tình yêu đó và nó tôn trọng mới là quan trọng, vì hình ảnh đâu chỉ riêng các em các cháu, nó là hình ảnh của 1 lớp người của 1 dân tộc đấy.
    Sapphire - 12:35 PM 31-03-2010
    Vậy nên có ai đồng tình với hành động đó đâu. Còn chuyện yêu đương là tùy mỗi người tự chọn cho mình một tình yêu sướng khổ thế nào họ chịu. Hơn nữa cái chuyện quỳ gối này lại là tin đồn của bọn Anti fan em đã nói từ mấy bài trước. Rất không mong cái topic này lại bị cày xới nữa @thanhson:
    cUcUmbEr_19 - 01:09 PM 31-03-2010
    Personally, I agree!
    Sally Fuu - 01:52 PM 31-03-2010
    phải thank . . DÙ có anti hay ko anti thì nó cũng coi như lời cảnh tỉnh về độ quá khích của fan, ko quỳ xuống thì có những hành động ko đẹp mắt
    Lần sửa cuối bởi thanhson, ngày 31-03-2010 lúc 02:09 PM.

8. Đã có 2 người nói lời cảm ơn.

Thành viên gắn bó titi_toto's Avatar
    Cảm ơn
    806
    Đã được cảm ơn 960 lần ở 491 bài viết

việc 1 số thanh niên quỳ xuống là ko chấp nhận đc
    thần tg đến mấy cũng nên giữ tự trọng chứ
    chán
    ____TM____

Thành viên gắn bó keongot[!]'s Avatar
    Cảm ơn
    342
    Đã được cảm ơn 688 lần ở 413 bài viết

Việc quỳ đấy chỉ là tin đồn
    Mọi ng` k bàn cãi nữa
    !
    ✿ Je voudrais que quelqu'un m'attende quelque part

Thành viên gắn bó Wind's Avatar
    Cảm ơn
    228
    Đã được cảm ơn 253 lần ở 124 bài viết

Thứ nhất em ko đồng ý anh Vinh post tin kiểu này,vì thông tin chưa xác thực mà post vào đây dễ gây tranh cãi
    Cái kiểu tin gây sốc của báo chí Việt Nam thì ko thiếu...điển hình cái vụ đưa tin Song Hye Kyo dùng thuốc lắc sau đó bị công ty của SHK kiện cho 1 lũ báo VN phải lên tiếng xin lỗi =.="

Còn nếu như đây là sự thật thì nói theo cảm nhận của cá nhân mình nhé...nhục
    Mình sợ kiểu thần tượng thái quá của các bạn chẻ bây giờ,nhất là các bé gái,sợ thật luôn ấy

Thành viên cống hiến loveactually's Avatar
    Cảm ơn
    257
    Đã được cảm ơn 2,067 lần ở 700 bài viết

Trích dẫn Gửi bởi Sagi Xem bài viết
    Mấy hnay tranh cãi về vẫn đề này nhiều quá rồi

1. Phản đối bác đặt cái tiêu đề bài viết "toàn thể mem VN". Có thể bác lấy cái tittle từ chỗ khác theo em, đó là đánh đồng. Chỉ một bọ phận nhỏ các Fan sao lại có thể gộp chung lại làm "thanh niên Việt Nam" được
    2. Phản đối những ai lại lôi ông bà, cha mẹ họ ra mà rằng "nếu bố mẹ nó chết..."
    3. Quả thật, hành động này đang được lên án khá nhiều.
    4. Suju ra đi là có kế hoạch cả, chứ ko tự nhiên ra sân bay là có máy bay đón đâu. Còn anh nhóm trưởng hình như vẫn ở lại ngày hôm sau để làm từ thiện
    5. Mấy cái tư tưởng này ko sớm thì muộn cũng là cái loại phản quốc : Lại giống "nếu giữ nguyên án phạt, tôi sẽ giải nghệ". Tại sao từ những câu nói đó lại quy sang thành phản bội tổ quốc được. Mà chắc chả bao h có chuyện Thế giới phản bội lại suju đâu Tuổi gì mà đòi cả TG phản bội Ít ra cũng ra nhóm nhạc được yêu thích trong nền âm nhạc phát triển nhất nhì châu Á

Nói tóm lại, em không đồng tình với hành động của 1 số Fan trên, nhưng nó cũng ko đến mức bị lên án một cách mạnh mẽ và kịch liệt như vô vàn các trang web đã nói. Nó chỉ là 1 chút cảm xúc thái quá và bồng bột nhất thời. CHỉ vì đó mà nghĩ không tốt về tất cả những fan Suju hay Thanh niên VN bây giờ là hoàn toàn vô lý
    Tại sao có thể nói như vậy?
    Chú hình như chưa đọc hoặc đọc chỉ để đọc nên phát biếu vậy!
    Cái TT là Toàn thể Mem VN !
    "Mem VN" ko có nghĩa là có đủ tất cả các loại Mem !
    Có Mem Bóng đá! Mem đi chơi, hay kể cả Mem HVT cũng là 1 mem! Cái đó chả liên quan đến Thanh Niên VN hay thế hệ trẻ như kiểu vơ đũa cả nắm.

Câu đó là do thành viên của cái gì đó nói là toàn thể họ quỳ xuống!

Ở đây tôi cũng ko lạm bàn về Thanh Niên VN !
    Đúng là cá nhân tôi có lấy tít và lấy nguyên 1 bài bên 4rum khác, nhưng dường như 1 số người hiểu rằng tôi đang nói đến từng dấu phẩy (,) của nó!?!

Những gì tôi nói ở đây chỉ là có 1 hành động và rất nhiều những phản ứng quá khích của cả người ủng hộ lẫn phản đối! Và ta nên đứng ngoài nhìn nhận lại để rút ra điều gì đó!

Hoàn toàn mang tính cá nhân, cá thể!

Vậy mà lại suy luận 1 cách thiếu logic, áp đặt 1 cách cay cú rằng tôi đang quy chụp cho 1 số người nào đó, điều đó hoàn toàn ko đúng.

Và tôi thấy cái tt đó cũng là 1 câu nói của 1 mem nào đó trong đoạn trích dẫn đc quote kia! Ko biết điều đó có nguyên văn hay ko , câu chuyện sảy ra như thế nào.

Bản thân tôi cũng có lời đề tựa trên, tôi muốn chúng ta nhìn nhận vấn đề 1 cách khách quan đến sự việc vì cả người nói lẫn người bị nói: Tôi đã nói rõ ở đây là có vấn đề!

Bản thân tôi ko hề phân tích sự việc này vì chưa hiểu rõ về nó, nhưng tôi muốn nói là chính cái kiểu hào nhoáng, bề ngoài, hình thức của 1 số các bạn trẻ khiến chúng ta nên suy nghĩ,
    Các Bạn vui lòng đọc kỹ trước khi chỉ trích hành động của những bạn trên cũng như bài viết!

Đây là vấn đề suy ngẫm chứ ko fải để xửng cồ lên !

Định nói nữa nhưng chắc chả ai đọc đâu mà viết!

Thành viên tích cực Tiểu Vũ's Avatar
    Cảm ơn
    47
    Đã được cảm ơn 246 lần ở 77 bài viết

Mặc định Đừng có so sánh Super Junior và EL.Fs với bất cứ ai!

Trước tiên, Vũ xin nói thẳng ra Vũ là một E.L.F - Fan SuJu.
    Nói ra điều này chẳng phải để khoe gì cả, nhưng để cho những ai đọc cái Reply này hiểu rằng Vũ hoàn toàn tự tin và ngẩng cao đầu khi nói về mình như thế.

Mỗi người có một suy nghĩ, một hoàn cảnh riêng, và lí do của riêng mình cho một việc làm hay một hành động nào đó. Trước khi muốn ai đó hiểu mình thì hãy thử đặt mình vào vị trí của người khác để hiểu họ. Và trước khi là Fan SuJu thì những E.L.Fs cũng chỉ là người Vn hoàn toàn bình thường và không hiểu rõ về SuJu [ cũng như về các idols Hàn ]. Vì thế nên hy vọng mọi người đừng nghĩ rằng Fan SuJu hâm mộ mù quáng mà không nhận ra những điều mà mọi người - với tư cách NonFan - đang nói tới.

Cuộc sống ngày nay có nhiều điều kiện, nhiều tình huống va chạm, để Teen gần như không còn quá ngơ ngác và cả tin vào một mặt nào đó của cuộc sống. Đừng nghĩ hâm mộ chỉ vì đẹp trai bóng bẩy hát hay. Chúng em đã không còn quá ngây thơ và ngu ngốc đến thế đâu.

Có vẻ hầu hết mọi người đọc chủ đề này, đều đang lên án gần như là toàn bộ Fan SuJu thì phải. Ai cũng hiểu rằng Không nên vơ đũa cả năm gọi mắm là muối, nhưng hãy thử đọc kĩ lại điều mình đã viết đi ạ, xem liệu có phải mọi người đang nhìn một số đông Fan SuJu với cái nhìn quy chụp, khó chịu, và thậm chí là coi khinh không?

Quá khứ chỉ là một phần của cuộc sống, và những gì anh thấy + biết chỉ là một phần của cuộc sống thôi anh thanhson ạ. Anh đã từng là vợ người Hàn chưa thế, anh đã từng sống giữa những con người mang quốc tịch Hàn Quốc ấy được bao nhiêu lâu, bao nhiêu lần, để anh chụp mũ vấn đề một cách thái quá như vậy? Tất nhiên Vũ chẳng bảo Fan SuJu hiểu tất biết tất về màn đêm sau ánh hào quang, nhưng ít ra chúng em hiểu nhiều hơn những gì anh tưởng đấy.

Dù chuyện có Fan SuJu quỳ xuống là có thật hay không đi nữa, thì cũng không đủ cơ sở để mọi người nói rằng Fan SuJu điên cuồng mù quáng. Cái lớn được hợp thành từ cái nhỏ, song đâu thể lấy cái nhỏ ra để đánh giá cái lớn. Fan chân chính là như thế nào. Không lẽ E.L.Fs nhìn vào cái cách SuJu nỗ lực thực hiện ước mơ, để rồi học tập và nhủ mình cố gắng thì k phải là Fan chân chính. E.L.Fs góp tiền vào làm tình nguyện, E.L.Fs đến các chương trình âm nhạc cùng trái bóng xanh, tạo nên Sapphire Blue Sea như một cách để cảm ơn những gì SuJu đã nỗ lực vì Fan cũng k phải là Fan chân chính sao. Tất nhiên là mọi thứ thì chẳng hoàn hảo bao h` cả, nhưng tóm lại là đừng vội vàng đánh giá khi chưa hiểu hết mọi khía cạnh.

Còn nữa, phản bội thế giới = phản quốc sao? Hay thật, nghĩ gì khi viết ra cái dòng đó vậy ạ? Nếu thế thì 600 000 Fan SuJu trên thế giới đều trở thành kẻ phản động và đáng bỏ tù hay đem bắn bỏ rồi nhỉ?

Trước khi có việc gọi là " Mem Vn quỳ xuống xin lỗi SuJu" thì SuJu đã quỳ xuống cảm ơn chúng em rồi đấy ạ. Và họ làm không phải chỉ một lần hay trong vài giây ngắn ngủi đâu.

Còn về phần trăm sự thật của sự việc này, thì đã có thông tin đính chính rằng nó hoàn toàn không có thật. Thậm chí, nguồn tin chỉ xuất phát từ một người mà k hề có chứng cớ rõ ràng thì xin mọi người cũng đừng tin vội vàng tin.

[ Thôi, viết dài quá lại chả có người chịu đọc.
    Tóm lại phát cuối là Vũ hạnh phúc và hoàn toàn ngẩng cao đầu tự tin để nói rằng mình là E.L.F - Fan SuJu.

Và có một sự thực không phải ai cũng biết, không phải ai cũng tin là có một con bé nhờ SuJu mà biết đứng dậy và bước tiếp trên cuộc đời này đấy ].

Cảm ơn vì đã dành thời gian đọc [ và cả cm - nếu có ] cho bài Reply này!

GoDs - 09:02 PM 02-04-2010
    @Tiểu Vũ:
    27/3- Đại náo Nội Bài :)).Ôi mình nhớ cái sân khấu 13 người quá :(

14. Đã có 3 người nói lời cảm ơn.

Thành viên gắn bó LENGOCSON's Avatar
    Cảm ơn
    572
    Đã được cảm ơn 323 lần ở 184 bài viết

Theo em việc này là cục bộ. Chả liên quan gì đến những người khác anh ạ.
    Em tư đánh giá mình là người theo chủ nghĩa dân tộc, nhiều khi hơi cực đoan, nhưng trong lần này thì em có cái nhìn ôn hòa hơn bác
    Theo em, việc này chả đáng lưu tâm gì cả, nhân thấy ở ngôi nhà chuyenhvt.net có chủ đề thì em cũng hóng hớt vào đưa ra cách nhìn của riêng mình thôi:
    1. Họ là những người đã trưởng thành, ít nhất là theo chuẩn của UN(Đa phần họ đều trên 16), nên học có quyền quyết định họ làm gì, hâm mộ ai, và hành động như thế nào. Huống hồ đó là 1 fan club. Họ có mag cái nhóm nhạc kia làm thành hoàng làng hay cha mẹ thì cũng chả sao (chỉ thực sự có vấn đề khi liên quan đến chính trị) Nên là cũng chả có vấn đề gì.
    Còn để đánh giá thanh niên Việt Nam ở thế hệ hiện tại là thế này thế kia thì càng ngu muội. Khoảng 1300 người bạn em quen biết trên facebook( có khá nhiều HVTers nữa nhé) có vẻ hình như không biết chuyện này, cũng chả đáng gì để lưu tâm, hình như còn có nhiều việc thú vị hơn đối với họ thì phải. Thanh niên ở đâu cũng thế thôi, có người thế này, thế kia. Lấy ví dụ về da vàng mũi tẹt nhé, chắc nước Nhật thì ai cũng biết họ có ý trí, lòng tự tôn dân tộc cao như thế nào roài, nhưng ở họ vẫn tràn lan thứ ở ta gọi là văn hóa phẩm đồi trụy, bán công khai Hentai ... chứng tỏ thanh niên cũng có người này người kia. Ai dám bảo toàn bộ thanh niên Nhật là những kẻ cuồng dâm hết....
    Tiểu Vũ - 09:20 PM 02-04-2010
    cảm ơn anh
    @LENGOCSON

16. Đã có 4 người nói lời cảm ơn.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    5
    Đã được cảm ơn 3 lần ở 3 bài viết

Cái chuyện này mà cũng lên tận diễn đàn nhà mình cơ àh
    Có vẻ nó hot đấy nhỉ
    Anti Fan thật lắm cách để bày trò nhỉ, mình cũng gặp và đánh tay đôi với thể loại này nên mình hiểu rõ hơn ai hết lý do họ làm vậy

Việc họ nói toàn thể fan VN quỳ xuống để xin lỗi SJ là một vấn đề liên quan đến dân tộc, một sự xỉ nhục hay gì gì đó
    Mình thấy cách nghĩ của các bạn đấy hơi bị điên cuồng, nếu không muốn nói là hơi thiếu nơtron một tý

Đất nước nào cũng tôn trọng con người, cho dù là thuộc bất kì 1 dân tộc nào, nữa là Việt Nam, chúng ta nổi tiếng thân thiện hiếu khách, suy nghĩ về việc quỳ xuống hay gì gì rồi lôi lên thật quá ư thiển cận . Nếu các bạn nghĩ theo cách khác : Như là có lỗi thì phải xin lỗi, thì có phải nó sẽ hơn không? Đằng này lại nghĩ theo kiểu là Người nước ngoài?
    thực sự là tụi tôi chả ai quỳ, mà nếu có quỳ thì cũng chả can hệ gì đến mấy bạn anti , đúng là rỗi việc

àh mà Ý mấy bạn anti fan là nếu như tớ có lỗi thì tớ ứ được xin lỗi theo cách tớ muốn phải không? Hay là bạn lại còn cấm cả quyền tự do cá nhân của người khác

vớ vẩn
    lẩn thẩn
    hâm hấp

Đã ngồi nhầm lớp còn hay giơ tay lên bảng là mấy bạn anti fan
    buvita3091 - 10:26 PM 02-04-2010
    Cái lí sự giống như kiểu: Tôi hút thuốc là thì liên quan gì đến mọi người.
    Há Há Há
    UknowPony - 11:16 PM 02-04-2010
    Hiếm có người như bạn đấy, bạn ví von nhỉ, hút thuốc vs quỳ giống nhau àh bạn, thế bạn chắc cũng không cần phải nói gì nữa đâu bạn, mình biết bạn rõ rồi
    Lần sửa cuối bởi UknowPony, ngày 02-04-2010 lúc 09:35 PM. Lý do: ;))

Thành viên gắn bó BUBABY's Avatar
    Cảm ơn
    342
    Đã được cảm ơn 363 lần ở 201 bài viết

Em có 1 câu thế này nhé : nó là gì mà đòi hỏi mình phải quỳ xuống
    tuổi lốn,....và nó chả là cái gì cả, ngoài mấy thằng hát hay nhảy đẹp nhưng cái đầu ko có óc vì hơi vênh vs người vn ta
    em nói ko quá lời chứ,...vì đọc cái thể loại này hơi bức xúc,....xàm lỗ
    UknowPony - 11:18 PM 02-04-2010
    khá khen cho bạn
    hát hay nhảy đẹp cũng đủ cho bạn chạy theo dài cổ đấy
    bạn định nói bạn ko việc gì phải chạy theo chứ gì?
    Vậy thì xin lỗi, bạn kém thì nhận đi nhé , đừng nhìn người khác khiếm nhã thế

Cảm ơn
    7

Dear Vũ, anh trước hết không hề biết xuxu của Vũ và các bạn là ai, anh không yêu không ghét họ, nói thế để Vũ hiểu là anh không có mưu đồ anti an tiếc bơm đểu gì cả.

Ý anh muốn nói về hành vi công cộng ấy. Việc yêu là việc của các bạn. Gương sáng noi theo cũng là của các bạn, người khác không biết nhưng anh rất tôn trọng tình yêu đó. Nhưng các bạn đừng nên nói tôi làm gì kệ moá tôi.

Đầu tiên các bạn nên nhớ các bạn là người Việt, vậy nên chọn cách thể hiện cho nó giống con công hoặc con quạ, đừng tự biến mình chẳng phải quạ cũng chẳng phải công. Nếu bọn xuxu tế các bạn ở một show nào đó, thì các bạn nên đáp lễ bằng một chốn cũng như vậy thì chắc chả ai nói gì đâu. Anh tin chắc 1 điều là xuxu không bao giờ làm như vậy khi ở sân bay nhà ga hoặc những nơi công cộng nước ngoài, kể cả khi fan có người lăn quay ra chết vì nỗ lực giải vây cho các bạn ý.

Chỗ các bạn thể hiện tình yêu thì nhắc các bạn nhớ là ngoài các bạn ra, từ chị lao công ở sân bay cũng deck biết cái bọn tóc xanh mỏ đỏ mồm toàn mùi tỏi ấy là cả. Kiểm soát hành vi công cộng là một nét văn hoá, cũng là thể hiện sự tôn trọng với những người khác mình đó các bạn. Về cơ bản, người Việt dị ứng với việc tương tự, và các bạn phải tôn trọng điều đó. Nói thế các bạn có hiểu không ?

Anh chưa từng làm dâu Hàn quốc bởi đơn giản anh là giai 100%. Nhưng anh đã có 6 năm làm việc với người Hàn, đến độ yêu Kim chi thích mực, cá song và tôm sống (ngồi nhậu rít vài lạng tôm sống mực sống chấm tương Hàn là chuyện vặt). Nếu Vũ từng chứng kiến 1 thằng oắt con nhưng là trưởng đại diện mắng 1 ông trung niên là nhân viên mà ông kia cứ cúi đầu gật liên tục xin lỗi như nào, hoặc 1 ông giáo thể dục bắt một thằng học sinh tiểu học khoanh tay quỳ dưới sàn xe ôtô suốt hơn 150km trên xe, trước mặt khoảng 30 học sinh khác, cứ thế ra rả mắng nó và đập bôm bốp vào vai thằng bé, chỉ vì cái tội buông lời khinh khi miệt thị dân bản xứ nghèo nàn nhưng hiếu khách, khi đám học sinh đó về thăm 1 trường kết nghĩa ở Thanh Hà (Hải Dương) trước khi đi Hạ Long (đại ý chúng mày sao dám khinh khi tụi nó, chúng mày phải biết là trước đây cha mẹ chúng mày cũng khổ khó không kém, chúng mày phải tôn trọng điều đó, chúng nó nghèo nhưng học giỏi, ngoan ngoãn và hiếu khách và chúng nó sẽ giúp ích cho đất nước) thì Vũ mới nên nói là đám sương khói che phủ ánh hào quang.

Khi thắc mắc với thằng trưởng đoàn là sao ông thầy kia dám đối xử với thằng lỏi kia như thế, thì được trả lời là ở Hàn Quốc dạy dỗ như vậy là bình thường. Lúc ấy anh nghĩ đèo mẹ chẳng phải ở Việt Nam chứ tầm ấy ông giáo kia nhẹ thì ăn mấy quả đơn, không thì kiểu gì cũng bị người nhà nó quây chạy rẽ đất khi về nước.

Văn hoá Hàn quốc lớp lang trên dưới rất rõ ràng, và người Hàn coi việc tuân thủ đó là đương nhiên, nhưng các cô gái Việt thì không quen như vậy. 2 người khác văn hoá khi lấy nhau kiểu gì cũng có sự va chạm về văn hoá. Giai Hàn khi nổi điên, anh khẳng định là nó giải quyết bằng vũ lực. Nói thế để các bạn hiểu rằng sự hiền lành có phần uỷ mị của giai hàn trên phim, hay những thứ tình yêu 100 tập chưa nắm tay trong phim Hàn chẳng qua là những giá trị mà phim Hàn xây dựng để ngưòi ta tự điều chỉnh hành vi, vậy thôi.

Xuxu là 1 nhóm nhạc phải không ? Vậy những giá trị của họ xây dựng lên cũng vì mục đích thương mại, về bản chất quan trọng là lượng đĩa tiêu thụ, phỏng ạ. Hành vi của họ, thứ nhất là nó phù hợp với văn hoá Hàn Quốc, thứ hai là nó phục vụ cho chính bản thân họ, nên chả có gì đáng để bắt chước, các anh ấy quỳ được thì em cũng quỳ được, 600k người khác cũng quỳ được.

Nói dài quá nhưng ý anh là các bạn cứ yêu, cứ điên, nhưng nên điên kiểu Việt Nam, đừng yêu đừng điên kiều Hàn Quốc. Chướng lắm, anh thật.
    UknowPony - 11:20 PM 02-04-2010
    Anh bạn này nói về văn hóa Hàn đến là như viết tiểu thuyết, thực tế là chỉ có độ 1,13% hiểu về đất nước và con người Hàn Quốc. Thực tế hơn là con người ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, bạn đọc mấy vụ hành hung, giết người ở báo chí VN để quy chụp người Hàn dùng vũ lực để nói chuyện àh
    Bótay.com
    thanhson - 11:53 PM 02-04-2010
    1,13% :! . Em gái lấy đâu ra con số thống kê chính xác thế. Anh phục quá, sát sàn sạt luôn.
    Lần sửa cuối bởi thanhson, ngày 02-04-2010 lúc 11:58 PM.

Cảm ơn
    7

Bạn Pony cười kinh nhỉ.
    Có một chuyện như này mà cho đến giờ anh vẫn chưa tìm được câu trả lời. Chả là anh có chân trong ban tổ chức chuyến đi ấy, ngối tít dưới đít xe với thằng trưởng đoàn. À ơi tán hết chuyện gái Thái đến chuyện con trâu cái cày ở VN, chán chả hiểu nó đểu hay nó thật, nó kể trước khi đi sang VN tao có đọc trên báo nước tao, rằng cảnh sát đang điều tra 1 nhóm ăn cướp người Việt Nam chuyên cướp giết cộng đồng người Việt bên Hàn. Rồi nó móc anh, tai sao chúng mày người Việt Nam với nhau không bảo vệ nhau, lại đi ăn cướp giết chóc nhau. Anh cũng trả lời y như bạn, rằng sư mày chứ ở đâu cũng có người lọ người chai, đ'o ai cũng đẹp cũng tốt như tao đâu, he he. Nó cũng cười, nhưng thật sự trong lòng anh thấy đắng quá, Pony ạ.

Có 1 điều anh công nhận là cộng đồng hơn 60k người Hàn ở Hà Nội, quanh khu Trung Hoà Nhân Chính rất đoàn kết, có tổ chức và bảo vệ nhau ra mặt.
    UknowPony - 11:37 PM 02-04-2010
    Những chuyện đó đâu phải hiếm ạh?
    Có thể nói thẳng rằng những gì chũng ta nói ở đây toàn là điều liên quan đến Dân tộc Hàn Việt, bạn có nghĩ chính bạn đang lên án người Hàn và người Việt không?
    Tại sao những việc mà fan SJ tại VN không hề làm mà mọi người lại lôi lên để biến thành vấn đề dân tộc? Có phải là đã đi quá giới hạn rồi không ạ?
    thanhson - 11:44 PM 02-04-2010
    Pony,

Tự luyện khả năng đọc hiểu trước khi bi bô nhé.
    UknowPony - 11:46 PM 02-04-2010
    Vâng, bạn cũng thế nhé
    thanhson - 11:46 PM 02-04-2010
    à chết, check xong đọc profile mới biết Pony là gái. Anh xin lỗi anh đã sai. :p
    UknowPony - 11:57 PM 02-04-2010
    Không sao đâu bạn
    Kiểu người thích làm bề trên như bạn mình hiểu mà
    Bạn đã ngồi nói linh tinh về người Hàn và người Việt, giờ bạn định nói gì nữa hả nếu tôi là nữ
    Ngồi đôi co với bạn tôi nhận ra rằng, àh thì ra bạn ấy ít khi vận động trí óc nên mới thế Tội nghiệp
    thanhson - 12:04 AM 03-04-2010
    Pony vận động trí óc thông minh sáng láng của Pony post một bài về quan điểm của mình sự khác biệt giữa Văn hoá Việt và văn hoá Hàn cho anh nghe xem. Anh làm bề dưới ngồi hóng Pony, sai anh sửa xấu anh chỉnh, anh không dấu.

Thỉnh thoảng thả thính một phát, cười bả lả 1 quả thì nhạt lắm. Làm thân gái nhạt là không nên. Ít nhất cũng được như bạn Tiểu Vũ, câu cú ý tứ đanh thép rõ ràng.
    BUBABY - 12:09 AM 03-04-2010
    văn vở như ông VINH CÒ

Thành viên gắn bó BUBABY's Avatar
    Cảm ơn
    342
    Đã được cảm ơn 363 lần ở 201 bài viết

xl rồi nhưng túm lại một câu : mọi người quá dễ hài lòng về những điều bất cập. not war,..peace

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này