Chào các bạn,

ChuyenHVT.net thành lập 2005 - Nơi lưu trữ rất nhiều kỉ niệm của các thế hệ học sinh trong 15 năm qua. Tuy chúng mình đã dừng hoạt động được vài năm rồi. Hiện nay diễn đàn chỉ đăng nhập và post bài từ các tài khoản cũ (không cho phép các tài khoản mới đăng ký mới hoạc động). Mong ChuyenHVT.net sẽ là một phần kỉ niệm thanh xuân đẹp nhất của các bạn.

M.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 37

Chủ đề: Năm nay bạn thi trường nào?

Thành viên gắn bó pemay's Avatar
    Cảm ơn
    139
    Đã được cảm ơn 78 lần ở 43 bài viết

hix
    cho đến bi h vẫn hoang mang hok bjs nên lựa chọn cái gì

hjxhjx
    Nguồn từ: http://chuyenhvt.net
    buvita3091 - 05:27 PM 20-03-2010
    Ẹc, tháng 4 rồi mà không quyết định được,lại bốc phét hử bạn????
    pemay - 05:43 PM 20-03-2010
    đâu có
    chỉ là hok bjs mình thích cái j`
    với cả
    trong 1 đống trg` chưa quyết định đc
    thế thôi
    Coboncanh - 09:26 AM 03-04-2010
    Ngày thi tốt nghiệp là ngày em quyết định đấy
    thi j mà em thích và phù hợp với khả năng ấy
    tùy vào sức mình mà chọn nhóc ah,nghĩ kĩ ko sau này hối hận

Thành viên tích cực ng0canh's Avatar
    Cảm ơn
    40
    Đã được cảm ơn 8 lần ở 8 bài viết

có lẽ mềnh sẽ thi ĐH HN hoặc QG j` đấy
    khối D chỉ có thể vậy mà thôi
    hai_bk - 07:50 PM 22-03-2010
    Hay thi khối D Bách Khoa đe. Ngoại ngữ khoa học kĩ thuật - Độc quyền - yên tâm là ra trường không phải bon chen như ngoại ngữ du lịch, thương mại. Mà quan trọng hơn là Bổ sung nguồn Phụ nữ cho BK và không sợ ế. kiếu gì cũng có anh theo. Ờ, mà con gái thích lãng mạn thi BK chuẩn luôn em ạ, chiều chiều ra Hồ Tiền (trong trường và gần khoa ngoại ngữ) hóng gió (hoặc câu cá, rất nhiều cá) hoặc là đi dạo dưới những hàng cây trong trường, trường rộng như công viên. Hoan nghênh các em gái. welcome
    cUcUmbEr_19 - 03:23 PM 30-03-2010
    @hai_bk: e cũng có nghe mấy bác nói là Tiếng Anh kỹ thuật ít người học lắm nên tỉ lệ cạnh tranh k cao = bọn TA thương mại mà việc làm thì cũng nhiều. Nhưng e k bik liệu học cái đấy có vất vả k? Vs cả nghe thấy từ Kỹ thuật mà sao mình thấy ớn quá
    luunhuhoa - 06:18 PM 30-03-2010
    đừng vào BK,vào học suốt ngày bị ngắm ko học dc đâu
    hai_bk - 05:42 PM 30-03-2010
    vất vả gì. như nhay ẹm ạ. về ngữ pháp, nghe, nói thì ngành tineengs anh nào cũng như nhau. Chỉ khác phần từ vựng thôi. Ngoại ngữ kĩ thuật rõ ràng phải học từ vựng kĩ thuật nhiều hơn.
    cUcUmbEr_19 - 01:37 PM 31-03-2010
    vậy thì e sẽ nộp hồ sơ

Thành viên chính thức _Kaito_'s Avatar
    Cảm ơn
    8
    Đã được cảm ơn 20 lần ở 10 bài viết

Nếu định chọn khối kinh tế, có 4 trường top đầu, bằng được đánh giá gần ngang nhau:
    1.Ngoại thương.
    2.Ktqd.
    3.Hv Ngân hàng.
    4.Hv tài chính.

Nếu giỏi thì chọn ngoại thương, nhưng anh vẫn muốn khuyên các em thi hvnh- trường anh. Đơn giản là lịch học thoải mái- còn thời gian mà học những kỹ năng về cuộc sống- những kĩ năng mà ko trường nào dạy.
    titi_toto - 02:38 PM 10-03-2010 - Trả lời

Năm ngoái thi vào tr thì khoa nào cũng lấy 22 ạ @_Kaito_:
    Năm ngoái 21-21,5 vào hệ ngoài ngân sách. Nhưng năm nay ko biết còn không.

-)21- 27 đều có thể xếp vào kế toán nếu đã đăng ký như vậy.

-)21-22 vào hệ thống thông tin.

-)22.5- 23.5 vào khoa tài chính ,chứng khoán.

-)24 trở lên vào khoa ngân hàng.

-)25 trở lên vào khoa thanh toán quốc tế (thuộc khoa ngân hàng).

-)28 trở lên vào lớp nhc( viểt tắt của ngân hàng c).

Theo nhận xét của anh là xếp khoa như vậy. Nhưng còn rất nhiều yếu tố nữa tác động.

minhsphuc12 - 09:38 PM 14-03-2010 - Trả lời

@lonelystar_92: sao bạn bè anh thấy nhiều đứa thi D vào Ngân Hàng thế nhỉ? Mà khoa đấy là chủ lực của trường đó rồi, nó nhận nhiều là đúng thôi mà
    Chủ lực ????? Khoa tiếng anh mới được mở, điểm đầu vào thấp, sao lại là chủ lực được.
    12teen_pro - 08:19 PM 22-03-2010
    ec khoa nào đăng kí trước mà đủ điểm thì chả vào dc cơ j 21-27 vào kế toán chắc ông học kế toán hả. Toàn đăng kí tài chính - ngân hàng ko đủ điểm thì vào 3 khoa còn lại. lấy đâu ra sự phân cấp giữa ba khoa kia. chỉ chém
    _Kaito_ - 12:19 AM 28-03-2010
    lấy đâu ra sự phân cấp giữa ba khoa kia. chỉ chém
    Đồng ý là nếu đk khoa nh , thi ko đủ điểm bị xếp xuống các khoa kia nhưng sao lại ko có sự phân cấp như vậy. Đầu năm lúc nhập học có 1 bàng thông tin của trường ở ngoài cổng hội trường lớn ghi rõ ràng điểm như vậy. Lớp tôi khoa kế toán có đủ điểm đầu vào từ 21-27, và bạn tôi đc 24 điểm nhưng đk vào kế toán nên cũng đc xếp vào đấy.
    hai_bk - 12:35 AM 28-03-2010
    Theo mình biết thì điẻm trên 28 của ngân hàng chắc là không nhiều. Lớp ngân hàng c là lớp gì vậy?
    12teen_pro - 01:40 AM 28-03-2010
    @kaito nếu ông dk khoa quản trị mà ông dc 27 điểm thì ông cũng dc vào khoa quản trị mà, cả khoa thông tin nữa.
    12teen_pro - 01:42 AM 28-03-2010
    @ hai_bk Ngân hàng C là lớp đỉnh nhất của trường ngân hàng bạn ạ. vào dc lớp này thì mai sau ko phải đi xin việc, người ta tự đến mời làm.
    cophuthuynho - 11:56 PM 13-04-2010
    bây giờ làm gì còn lớp ngân hàng C nữa, học tín chỉ rùi mà, như nhau tất thui.
    cứ vào đc trường là okie, nếu ko đúng chuyên ngành thì có thể học chuyên ngành 2
    @kaito: từ 24 trở lên vào khoa ngân hàng, gồm có: thanh toán quốc tế, ngân hàng ( còn vào lớp nào thì random ý )

Thành viên gắn bó Mr.Vip's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Đã được cảm ơn 353 lần ở 196 bài viết

Bạn Ngân orange nói đúng đới, chọn ngành trước khj chọn trường. Bởi nếu trường có tiếng lâu đời mà ko thực sự cố gắng thỳ cũng vô ích thui. Có nhiều ng thành đạt mà họ còn làm trái ngành trái nghề, như 1 doanh nhân rất nổi tiếng là Nguyễn Trần Bạt
    Mình giới thiệu với các bạn để có thêm 1 sự lựa chọn, 1 trường rất trẻ mà mình đang theo học, Đại học quốc tế Bắc Hà, nó chưa được nhiều ng biết đến vì mình mới là sv khóa 3. Nhưng điều kiện học tập rất tốt và lợi thế được đầu tư nhiều tiếng Anh, có cơ hội giao tiếp với các giảng viên nước ngoài . Sau học được hơn 1 kì, tiếng anh ở mức Zero như mình bi h đã có thể nói tương đối với ng nước ngoài
    Như vậy ngoài bằng Đại học chính quy về các ngành như: Tài chính- ngân hàng, kế toán, quản trị kd, điện tử viễn thông & công nghệ thông tin, sau khj ra trường các bạn sẽ được thêm chứng chỉ Toeic về giao tiếp, các bạn cũng có thể theo học IELTS nếu đăng kí
    Thông tin có thể tham khảo tại
    http://bhiu.edu.vn
    (BHIU là viết tắt của Bac Ha international University )

Nếu như những bạn ko may ở nv1, thỳ các bạn có thể có thêm sự lựa chọn tốt cho mình.
    hai_bk - 09:01 PM 31-03-2010
    ồ, năm ngoái cũng xui mấy chú thi trường này nhưng học phí mắc quá.
    hai_bk - 09:05 PM 31-03-2010
    Mà toeic trường nào cũng áp dụng rồi hay sao ấy. Bét bảng ngoại ngữ như BK mà còn có toeic mà
    minhsphuc12 - 11:23 PM 31-03-2010
    Nhì bảng ngoại ngữ như FTU cũng TOEIC hết @hai_bk: ạ
    Bắc Hà Univer, quả là chưa nghe đến tiếng bao giờ Các bé vào học nhớ xem Syllabus kĩ trước khi học nhá.
    @Mr.Vip: anh có thể review thêm về chất lượng của trường, khoa cho các em ấy biết thêm được không, vì trường nó mới mà, ít cái để tham khảo
    minhsphuc12 - 11:23 PM 31-03-2010
    Xin nói thêm cho các bạn biết là nói chuyện với người nước ngoài DỄ LẮM không có khó đâu, chỉ cần vài cấu trúc cơ bản với một ít từ vựng là có thể giao tiếp được. Còn để CHÉM GIÓ với foreigners lại là một chuyện hoàn toàn khác, phải có vốn từ vựng và hiểu biết tương đối sâu về ngôn ngữ mới làm được. Nên các em đừng ngại giao tiếp với người nước ngoài (TA chúng nó có khi chả hơn minh đâu), cũng như đừng "mù quáng" với những cái mác "nói chuyện với người nước ngoài", nhé
    cUcUmbEr_19 - 01:42 PM 03-04-2010
    Nghe tưởng oai chứ dễ ợt

Cảm ơn
    65

Uh, như vậy mềnh mới bảo là sẽ được chứng chỉ Toeic, tức là học xong ắt sẽ được. Toeic là Eng giao tiếp nên sẽ dễ hơn các chứng chỉ khác như TOEFL hay IELTS, trường mềnh giảng dạy cũng rất chuyên sâu vào ngữ pháp và viết. 1 tuần học 10-12 tiết Eng, trong đó có 2 tiết vs giảng viên nước ngoài để nâng cao khả năng áp dụng thực tế. Các giảng viên VIệt Nam chính thức (trường mình cũng thuê giáo viên trường khác như ngoại thương or kinh tế) thỳ 100% đều có tối thiểu bằng thạc sĩ nước ngoài, các giảng viên kinh tế cũng có thể nói tiếng anh thành thạo.
    Học phí đúng là hơi mắc so với các trường tư khác, nhưng môi trường học tập hiện đại và thân thiện sẽ làm mọi ng ko nghĩ đến mức học phí đơu

Cảm ơn
    65

Agree ur ideas @minhsphuc12, nói chuyện cơ bản với ng nước ngoài rất dễ, có nhìu bạn rất ngại khj giao tiếp với ng nước ngoài như vậy sẽ rất khó để improve kĩ năng speaking
    Trường mình đào tạo hệ chính quy giống như các trường khối kinh tế khác, cũng phải học hết các môn đại cương, với điều kiện học tập hiện đại như phòng học 100% máy chiếu, điều hòa, wifi free. Giảng đường đông nhất cũng chỉ cho phép ko quá 100 ng, tránh tình trạng khó quản lí. Có wedsite học tiếng anh và kiểm tra độ chuyên cần homework của từng sv http://elearning.bhiu.edu.vn ... Môi trường thỳ giống như ĐH Thăng Long, nhân viên lau dọn làm việc thường xuyên.

http://bhiu.edu.vn

Thành viên chính thức LinkMe's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Đã được cảm ơn 9 lần ở 2 bài viết

trường nèo cũng điểm cao thôi thi trường trăm mâm cho bố mẹ đỡ lo

Administrators Mr.Cò's Avatar
    Cảm ơn
    754
    Đã được cảm ơn 885 lần ở 434 bài viết

25/04 trường mình tuyển sinh khóa 6 - có em nào tham gia thi ko?

cUcUmbEr_19 - 01:43 PM 03-04-2010
    Lớp e đang định làm 1 xe xuống

Thành viên chính thức tuan_back's Avatar
    Cảm ơn
    8
    Đã được cảm ơn 3 lần ở 2 bài viết

Em nào có ý định thi bách khoa thì nên xem qua bài viết dưới đây. Sau đó mà vẫn chưa thấy nản thì chúc mừng bạn học bách khoa sẽ là nơi rèn luyện rất tốt cho bạn. Trước khi thi mình không được đọc bài này nên bi h thấy nản ghê ghớm, muốn thi lại quá đi mất mặc dù cái khoa của mình cũng không phải tồi tệ gì. http://www.svktqd.com/forum/showthread.php?t=11464
    lazy_bee - 05:17 PM 01-04-2010
    anh ơi, ghê gớm chứ k phải ghê ghớm ạ
    tuan_back - 05:23 PM 01-04-2010
    uh ha. Thế mà từ trước đến giờ anh vẫn cứ viết thế đấy :d. Thank em nha.
    12teen_pro - 10:55 PM 01-04-2010
    mie cái thằng viết sai chính tả
    tuan_back - 11:46 AM 02-04-2010
    Thằng này mày khá hơn tao chắc mie lá cái gì dốt còn đú đởn

Thành viên chính thức lazy_bee's Avatar
    Cảm ơn
    7
    Đã được cảm ơn 19 lần ở 7 bài viết

uầy, KTQD, KTQD, KTQD, KTQD, KTQD .............

Thành viên gắn bó titi_toto's Avatar
    Cảm ơn
    806
    Đã được cảm ơn 960 lần ở 491 bài viết

có ai học ở học viên ngân hàng và kinh tế quốc dân ko nhỉ?
    em đăng kí mấy bộ hồ sơ như này
    1 bộ tài chính ngân hàng HVNH
    1 bộ kinh tế đầu tư KTQD
    1 bộ kinh tế quốc tế KTQD
    cho e hỏi xem học ở 2 trường này thế nào ạ?
    minhsphuc12 - 12:29 PM 02-04-2010
    Tự sướng thế thôi ku ạ, chứ thực ra ngoài năng lực thì trường nào cũng quan trọng lắm đấy Những môi trường khác biệt nhau quá xa thì sẽ đẻ ra những thằng khác nhau xa, nên biết mình ở thiên hướng nào mà đi theo thôi
    12teen_pro - 12:36 PM 02-04-2010
    ec sao cứ nói học giỏi ra đời lại bình thường nhỉ bạn thử xem có mấy người học giỏi thực sự ở ĐH ra đời lại bình thường và có bao nhiêu người học bình thường ra đời lại thành công. @hai_bk
    minhsphuc12 - 08:42 PM 02-04-2010
    @12teen_pro: nhiều lắm mà nội hàm của "giỏi thực sự" là gì đây??????
    12teen_pro - 08:53 PM 02-04-2010
    @minhsphuc12: í mình là những người học giỏi. Bạn bảo nhiều thì bạn lấy vd đi còn mình thì thấy toàn những người giỏi thì mới giầu dc thôi, ko sớm thì muộn.
    minhsphuc12 - 12:58 AM 03-04-2010
    Chỉ nguyên 1 từ "không sớm thì muộn" đã đủ đánh bạt hết các ví dụ đương đại rồi @12teen_pro: ạ vì làm sao tớ dám lấy ví dụ những người 7x, 8x, vì vẫn còn chưa "muộn" càng không dám lấy sớm hơn vì trong thời đại nhố nhăng đấy, thằng dốt đè đầu thằng giỏi, không chấp
    minhsphuc12 - 01:00 AM 03-04-2010
    Ở đây nói qua loa 1 tí về cái gọi là thống kê, thì nếu mà ở top 10% thành tích học tập thì (theo tớ nhá) có 50% ra trường, "không sớm thì muộn" sẽ có tài sản ở top 30% của xã hội. Nếu theo cậu con số đấy đáng gọi là "đủ" thì OK, anh em ta vẫn cùng 1 chiến tuyến
    minhsphuc12 - 01:08 AM 03-04-2010
    Hơn nữa, ngay từ comment trên (bới móc tí ), em nó đã nói là "có đứa" cậu lại vồ vào discuss về vụ giỏi dốt này làm gì cho mệt ra ==' @12teen_pro:
    12teen_pro - 11:45 AM 03-04-2010
    mà đây là toppic giúp các em í thi trường nào cơ mà. mọi tranh luận thì để cái khác.
    lazy_bee - 11:57 AM 03-04-2010
    ồ năm ngoái chị cũng nộp hồ sơ na ná em. Nhưng chị k nộp đầu tư mà nộp ngân hàng. Nói chung là cũng tùy thôi chứ, vào trường nào cũng uki nếu em học tốt
    cophuthuynho - 11:59 PM 13-04-2010
    em nên tính đến cả đầu ra là tốt nhất
    ý kiến chủ quan: Vào ngân hàng vs chị đi
    ____TM____

Thành viên gắn bó hai_bk's Avatar
    Cảm ơn
    96
    Đã được cảm ơn 200 lần ở 96 bài viết

@minhsphuc12: Em lại chả quan tâm đến trường nào, quan trọng là năng lực thôi. Em nghĩ Bk là trường khá có tiếng nhưng thật sự chưa bao giờ có suy nghĩ đặt mình lên trên các bạn trường khác không tiếng tăm bằng. Có thể đầu vào họ không có điều kiện học tập như mình nên điểm ĐH thấp thôi chứ chả có gì cả. Nếu bây giờ đưa em ra vùng sâu vùng xa học thì chắc chắn em sẽ không được ngồi tại BK hôm nay và em nghĩ nếu như từ bé đưa anh lên mấy huyện vùng biên học thì anh cũng sẽ ko ngồi ở Ngoại thương. có thể đầu vào vì nhiều lý do họ ko được cao nhưng lên Đh thì ai chả như ai, cố gắng là họ vượt xa mình. Ở đâu cũng có người giỏi hết cả thôi.
    @12teen_pro : nhiều chứ bạn. "giỏi" ở đây chắc bạn hiểu là thành tích học tập đúng không. mình thấy rất nhiều người giỏi nhưng thành tích học tập không cao. Những người này sau này thành công là chuyện thường thôi mà vì họ có trí tuệ. Đâu phải ai cũng thích cày để lấy điểm đâu.
    mình có thể lấy ví dụ nhanh thế này, Theo thống kê (năm 2005) thì có đến 1/3 số người từng đạt giải olympic toán quốc tế của Việt Nam là những người "làng nhàng" và không tìm được chỗ đứng cho mình.
    Mình ngĩ học giỏi và giỏi có mối quan hệ khá gần nhưng chũng không giống nhau. nhiều người giỏi nhưng học không giỏi. cũng có người học giỏi nhưng không giỏi cho lắm. tùy ý kiến cá nhân thôi. nếu mình là nhà tuyển dụng. Mình sẽ chọn người giỏi. Còn nếu là cơ quan nhà nước, chắc chắn sẽ chọn người "học giỏi".
    luunhuhoa - 12:23 AM 03-04-2010
    Anh thấy chú vẫn còn lãng mạn lắm Giỏi kiểu gì cũng phải có thang đo chứ,làm gì có "khái niệm giỏi" chung chung đâu
    minhsphuc12 - 01:03 AM 03-04-2010
    @hai_bk: chú chuyện nọ xọ chuyện kia, anh có 1 từ nào hàm ý là thằng nào cũng có thể vào Ngoại Thương, Bách Khoa chỉ với niềm tin đâu, phải có quá trình, có nền tảng chứ Ở đâu cũng có người giỏi, anh OK, nhưng mà giỏi phải đi với điều kiện, với thời cơ, với cái gì đó thì mới phất được, phải không?
    minhsphuc12 - 01:06 AM 03-04-2010
    @hai_bk: @luunhuhoa: giỏi theo em có nhiều kiểu, giỏi kiếm tiền, đo bằng số tiền kiếm được 1 năm, giỏi kiểu IQ, EQ, AQ,kiểu tổng hợp, phân tích, kiểu tài ba nghệ sĩ, kiểu thể thao vận động, v.v... Chú học triết với logic rồi thì cái gì cũng làm rõ ra nội hàm của nó trước đã, rồi thì cứ nói thoải mái, nhé

13. Đã có 2 người nói lời cảm ơn.

Thành viên gắn bó Mr.Pit's Avatar
    Cảm ơn
    448
    Đã được cảm ơn 623 lần ở 356 bài viết

Hum nay hứng lên đi mua hồ sơ về viết
    lại QHIA105
    2 năm rùi ko bít còn sót gì mà thi ko??
    ôi rỗi việc quá

Thành viên gắn bó Coboncanh's Avatar
    Cảm ơn
    333
    Đã được cảm ơn 353 lần ở 197 bài viết

@all:các em lớp 12 thi trường j năm nay là phụ thuộc vào năng lực của từng em
    các đồng chí đi trước không vào giới thịu cho các em về các trường ĐH,lại đi chém nhau thế kia
    theo tớ học trường nào không quan trọng,năng lực của từng trường cũng thê,cái quan trọng là mọi n có ý chí tự học hay không,và những thứ học đc sẽ áp dụng như thế nào ở thực tế mà thôi
    Thầy dạy Luật của tớ đã nói rằng:Thầy dạy các em thực tế,dạy các em cách sống và cách làm người.Còn nếu như các em chỉ muốn học môn này để lấy thành tích 8,9 điểm thì các em cứ về nhà đọc giáo trình đi thi là đc,ko cần nghe những j thầy giảng.
    minhsphuc12 - 10:19 AM 03-04-2010
    Giới thiệu về CÔNG ĐOÀN đi Thảo ơi
    12teen_pro - 11:50 AM 03-04-2010
    mình ko có ý tranh luận j ở đây nhưng mà theo mình thì học trường nào cũng quan trọng lắm bạn ạ. cô dậy kinh tế của mình bảo khi đi xin việc, các công ty người ta xếp hồ sơ thứ nhất là theo trường, 2 theo bằng. Nên đừng nói học trường nào ko quan trọng.
    Coboncanh - 01:39 PM 03-04-2010
    đấy là khi xưa đi xin việc ở các công ty nhà nước thui
    h kinh kế mở rùi
    đi xin việc ở Cty nước ngoài bạn p làm 1 bài thi = tiếng anh và trải qua phỏng vấn rùi nta mới xem tới hồ sơ của bạn
    đi làm ở cty tư nhân thì họ cần n làm đc việc có năng lực thực sự nha
    minhsphuc12 - 05:01 PM 03-04-2010
    Thời thế nó vẫn là thời thế, không phải ai cũng có cơ hội vào làm ở các công ty nước ngoài với liên doanh đâu, công ty nhà nước vẫn chiếm vị trí rất TO trong nền kinh tế nhé. Mà cậu bảo như thế nó xét quan hệ, đến bằng, rồi mới đến trình độ trước hay không?
    Biết là trường nào cũng giỏi được, nhưng bây giờ cái bằng nó vẫn quan trọng, chỉ bớt tính tuyệt đối như hồi trước thôi.
    minhsphuc12 - 05:01 PM 03-04-2010
    Với lại trình độ làm được việc hay không phải qua một thời gian mới nghiệm chứng được, ai mà đánh giá ngay từ mấy cuộc gặp đầu tiên được. Nên nói chung người ta sẽ vẫn có chút coi trọng người từ trường danh giá bước ra, vì nó là 1 trong những dấu hiệu về trình độ.
    minhsphuc12 - 05:02 PM 03-04-2010
    Tóm lại cũng chỉ là để các em nó đừng quá extreme, đừng quá coi trọng là trường nào trường nào, mà nên quan tâm đến thiên hướng tương lai của mình, mặt khác, cũng cần phải nỗ lực hơn để vào được những trường danh gia, vì nó tạo điều kiện cho mình phấn đấu xa hơn. Thế thôi!

Thành viên chính thức cophuthuynho's Avatar
    Cảm ơn
    24
    Đã được cảm ơn 10 lần ở 8 bài viết

có những em nào nộp hồ sơ Ngân hàng vào điểm danh xem nào, iu các em thi ngân hàng :X
    titi_toto - 11:30 AM 14-04-2010
    em chắc thi ngân hàng rồi
    nếu mà sau này đc vào tr thì chị giúp đỡ nhá
    @cophuthuynho:

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này