Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 36

Chủ đề: Nên Có Nhìn Nhận Đúng Đắn Về GDGT

Thành viên cống hiến loveactually's Avatar
    Cảm ơn
    257
    Đã được cảm ơn 2,067 lần ở 700 bài viết

Mặc định Nên Có Nhìn Nhận Đúng Đắn Về GDGT

Quy định chung

1. Box Giáo dục giới tính là một box được thành lập nhằm mục đích giúp đỡ thành viên tìm hiểu và trao đổi thông tin về Giáo dục giới tính. Mọi định hướng và nội quy trong box đều theo quy định của mạng
    2. Box Giáo dục Giới tính là một box có tính chất online. Box không có thành viên của box. Mọi trao đổi về số điện thoại, địa chỉ nhà riêng, địa chỉ email, các thông tin họp mặt, tìm bạn,.v.v..v sẽ không được chấp nhận. Trường hợp ngoại lệ sẽ do admin khu vực thông báo.

Tôn chỉ của box

2. Mục đích tối thượng của GDGT là giúp giữ gìn sức khoẻ cho việc quan hệ giới tính. Năm 1975, Tổ chức Y tế thế giới định nghĩa sức khoẻ giới tính như sau: " tích hợp các mặt xã hội, tri thức, cảm xúc và cơ thể theo hướng làm phong phú một cách tích cực đồng thời thúc đẩy cá tính, giao tiếp và tình yêu ... mọi người đều có quyền nhận được thông tin về giới tính và cân nhắc các mối quan hệ tình dục để đạt được hạnh phúc cũng như sinh sản"
    3. Từ mục đích ban đầu như trên, box GDGT sẽ có các mục đích cụ thể như sau:
    - Thông tin: cung cấp thông tin chính xác về tính dục bao gồm sự phát triển tính dục, sinh sản, giải phẫu, sinh lý, thủ dâm, đời sống gia đình, thai kỳ, sanh nở, cách làm cha mẹ, đáp ứng tính dục, định hướng tình dục, ngừa thai, phá thai, lạm dụng tình dục, HIV/AIDS và các bệnh lây truỳên qua đường tình dục.
    - Quan điểm, Giá trị và Thấu hiểu: cung cấp cơ hội cho giới trẻ hỏi, tìm hiểu và đánh giá thái độ tính dục của mình nhằm hiểu được giá trị của gia đình, cũng như phát triển giá trị của bản thân, lòng tự trọng, thấu hiểu được mối quan hệ với gia đình, với hai giới tính, hiểu được trách nhiệm và bổn phận của mình với gia đình và những nguời khác.
    - Quan hệ và kỹ năng giao tiếp cá nhân: giúp giới trẻ phát triển kỹ năng giao tiếp cá nhân, bao gồm đối thoại, kỹ năng quyết định, kỹ năng quyết đoán, kỹ năng từ chối cũng như khả năng tạo ra sự thoả mãn trong quan hệ.
    - Trách nhiệm: Có khả năng chịu trách nhiệm về các hành vi giới tính, giao tiếp….. của mình

Các quy định đặc biệt dành cho box

5: Các vấn đề sau ko thuộc phạm vi Box Giáo dục giới tính. Bài viết về các vấn đề này sẽ bị xử lý nghiêm khắc.
    • Mô tả các quá trình Quan hệ tình dục, cưỡng dâm hoặc thủ dâm với mục đích kích dục.
    • Phổ biến các thông tin phản khoa học về Giới tính hoặc sinh lý.
    • Phổ biến các thông tin trái pháp luật về các tệ nạn xã hội.
    • Phổ biến các thông tin kích dục hoặc thông tin về các film, các dụng cụ, thuốc hoặc kích dục.
    Tuy nhiên để đảm bảo tính khoa học cần thiết, đối với các vấn đề nêu trên, sẽ có một số bài viết của các chuyên gia để hướng dẫn thành viên một cách nhìn đứng đắn hơn. Các topic này chỉ có tính chất thông tin, không có tính chất bàn luận
    Ngoài ra những bài viết sau đây cũng sẽ bị xử lý nghiêm khắc:
    • Mọi bài viết sử dụng từ ngữ dung tục, hoặc không nghiêm túc.
    • Ngôn ngữ diễn đạt dung tục, phản giáo dục, văng tục…..
    • Các bài viết có nội dung chat chit, không có nội dung(spam)….
    • Các chủ đề mới mở có nội dung trùng lặp.
    • Các thông tin khác được quy định tại điều 2 về thông tin độc hại, thông tin mật và thông tin tuyệt mật của nội quy
    Các mod có toàn quyền trong việc thẩm định và sửa chữa bài. Mọi thành viên vi phạm tới lần thứ 2 sẽ bị treo nick tối thiểu 24 giờ. Điều này có thể động chạm đến thành viên, do đó thành viên có quyền thắc mắc hỏi đáp và sẽ được các mod có thẩm quyền trả lời.

Mọi thắc mắc hỏi đáp về việc xây dựng box sẽ post vào Góp ý từ thành viên và thông báo từ BQT - Bài viết có tính chất spam sẽ bị xoá và thành viên bị treo nick 48 giờ hoặc PM trực tiếp cho mod hoặc admin phụ trách nếu như không hài lòng với quyết định của mod. Mọi topic hoặc bài viết mới nhằm mục đích phản đối các quyết định của mod và admin sẽ không được chấp nhận.

Những thắc mắc khác về vấn đề giới tính, chỉ được phép post vào topic Đường dây nóng - Hỏi nhanh - Đáp gọn! Nơi duy nhất giải đáp thắc mắc, cung cấp kiến thức về Giáo dục Giới tính ( Mua que thử trước khi hỏi xem như thế đã có thai chưa ). Những chủ đề mới được mở ra với mục đích thắc mắc cũng sẽ được ghép chung vào topic nói trên

Thành viên nếu không chấp nhận các điều trên có quyền không tham gia box Giáo dục Giới tính.

Thế nào ? Nếu Mọi người đồng ý thì chúng ta sẽ trao đổi 1 cách nghiêm túc lành mạnh ?
    Mình mong nhận được sự giúp đỡ của Admin để đây sẽ trở thành 1 nơi cung nhau trao đổi & GDGT cho mọi người trành tình trạng "mù về GDGT" của tuổi trẻ VN nói chung đã & đang gây ra những tác hại nghiêm trọng cho XH & mỗi cá nhân, gia đình !
    Các bạn ko nên cười hay chê bai & cùng nhau trao đổi hoặc giải đáp nhũng vướng mắc của nhau trong box này ! mong nhân được sự đồng tình và liên kết của các Bro !
    Thân : Loveactually
    Nguồn từ: http://chuyenhvt.net

Các bài viết cùng chuyên mục:

2. Đã có 2 người nói lời cảm ơn.

Thành viên cống hiến Trucxanh's Avatar
    Cảm ơn
    59
    Đã được cảm ơn 100 lần ở 37 bài viết

Hi, loveactually
    Mình đã đọc rất kỹ những phần bạn đưa ra, và thấy cũng rất hợp lý! Nhiều người hiện nay đã có những nhận định không đúng đắn về vấn đề này, và mục đích sáng lập ra box này cũng nhằm biến nơi đây thành sân chơi bổ ích, mọi người có thể chia sẻ những vấn đề "khúc mắc", cùng nhau thảo luận và có thể rút ra những suy nghĩ, những bài học cho mình.
    Bản thân mình rất ủng hộ và mình tin "anh em" trong BQT cũng sẽ nhất trí với những điều bạn đưa ra thôi!
    Chúc bạn một năm mới vui vẻ và chúc cho diễn đàn của chúng ta ngày càng "hùng mạnh"!!!

Cảm ơn
    257

Thumbs up

Trích dẫn Gửi bởi Trucxanh
    Hi, loveactually
    Mình đã đọc rất kỹ những phần bạn đưa ra, và thấy cũng rất hợp lý! Nhiều người hiện nay đã có những nhận định không đúng đắn về vấn đề này, và mục đích sáng lập ra box này cũng nhằm biến nơi đây thành sân chơi bổ ích, mọi người có thể chia sẻ những vấn đề "khúc mắc", cùng nhau thảo luận và có thể rút ra những suy nghĩ, những bài học cho mình.
    Bản thân mình rất ủng hộ và mình tin "anh em" trong BQT cũng sẽ nhất trí với những điều bạn đưa ra thôi!
    Chúc bạn một năm mới vui vẻ và chúc cho diễn đàn của chúng ta ngày càng "hùng mạnh"!!!
    Rất cảm ơn đã ủng hộ ! mong rằng mọi người sẽ có cùng suy nghĩ với chúng tôi ! hãy bỏ qua những xấu hổ (mà có gì xh đâu nhỉ?) ngại ngùng để cùng nhau học tập , tích lũy kiến thức cho bản thân có thể phòng chống cho bản thân & giúp ích, bảo vệ cho người thân bạn bè ! Chúc mọi người năm mới vui vẻ hạnh phúc !
    Thân: loveactually

Cảm ơn
    257

Lightbulb Bắt Đầu Nha!

Đầu tiên mình xin nêu 1 số kiến thức cơ bản về GDGT ! vì đây là vấn đề "nhạy cảm" nên mình nhúng cả 1 web có bản quyền đc nhà nước mình công nhận về vấn đề GDGT nha ! sau đó mọi người cùng thảo luận"

1. Cơ quan sinh dục nữ: thẳng, nghiêng và ngoài.

2. Cơ quan sinh dục nam: thẳng và nghiêng.

3. Bao cao su dành cho nam và cách sử dụng.

a. Xé bao cẩn thận, không được dùng răng hoặc vật sắc bén để bao không bị rách. Sau khi lấy bao ra, không được xổ tung ra.

b. Nếu bị hẹp bao quy đầu, cần kéo da quy đầu lên. Nếu để lộn chiều của bao, không nên lộn lại, nên sử dụng một bao mới.

c. Bóp nhẹ túi khí ở đầu để đuổi khí, xổ nhẹ nhàng bao cho tới sát gốc DV

Lần sửa cuối bởi loveactually, ngày 27-02-2008 lúc 12:10 AM.

6. Những người đã cảm ơn :

Cảm ơn
    257

Arrow

4. Bao cao su dành cho nữ và cách sử dụng.

5. Thủ thuật hút nạo thai nhỏ.

6. Thủ thuật nạo thai lớn tuần tuổi.

Đây là ý kiến của 1 bạn nữ nói với tôi khi học GDGT do thành đoàn HN tổ chức bồi dưỡng cán bộ đoàn:
    Trích dẫn Gửi bởi UGO
    "Trời ơi, khủng khiếp. Đọc rồi, biết rồi, thậm chí xém đi làm BS mà giờ thấy hình minh hoạ, mẹ ơi, khủng khiếp. Giờ mới hiểu tại sao nhà thờ cấm ko nạo thai
    Đúng là 1 dạng giết người
    Tự dưng đang coi cái hình, có 2 con két nó cắn nhau, la to y như em bé khóc á, hãi thiệt"
    Các bạn hãy học để tránh nhé ! Đừng sợ sự thật mà hãy sợ những hậu quả mà sự thiếu hiểu biết gây ra !
    thể nào vote cho tớ 5* đi
    Lần sửa cuối bởi loveactually, ngày 03-01-2006 lúc 03:50 PM.

Cảm ơn
    257

Exclamation

7. Các phương pháp tránh thai khác dành cho nữ:

8. Triệt sản nam:

Hướng dẫn tự chẩn đoán khi trễ kinh (sẽ Việt hoá khi rảnh):

dù nghĩ thoáng &lành mạnh nhưng đây là phần riêng của "chị em" nên để khỏi mang tiếng xấu mình chỉ xin phép việt hóa khi nào có yêu cầu ! tránh xâm phạm đời tư riêng của khác phái ! Các bạn đồng ý chứ ?Nếu không mình sẽ delete phần này!

Cảm ơn
    257

Hiện nay việc nạo phá thai sớm đang là vấn nạn của toàn các nước đang pt nói chung & VN nói riêng ! Các bạn (nhất là các bạn nữ ) đã & đang là nạn nhân chính chịu nhiều những tổn thất , đau đớn nhất của hậu quả việc nạo phá thai sớm !
    Là 1 nhân thuộc thế hệ 8X tôi kịch liệt phản đối hành động phi đạo đức & nhân tính này tôi tha thiết kêu gọi các bạn cùng nhau đoàn kết & giải quyết vấn nạn này !
    Tôi mời các bạn xem 1 đoạn film khoa học của FBI(mỹ) đã đi tiên phong trong việc giáo dục về vấn đề này! Đây cũng là đoạn film mà các cán bộ thành đoàn HN đã cho chúng tôi chuyền tay nhau để cảnh báo giới trẻ & phản đối lại " vấn nạn này"!
    Tôi xin nhắc lại ! đây ko phải là 1 bộ film kinh dị giải trí cho những kẻ ... Mà là 1 lời cảnh tình , sự giáo dục thực sự đối với chúng ta ! Một lần nữa tôi kêu gọi các bạn(Nhất là các bạn nữ) :"Đừng bao giờ để mình là nạn nhân của sự thiếu hiểu biết - phải biết cảnh giác trước cám dỗ"!!!

Click vào Play để̉ bắt đầ̀u nghe nhạc !
    Nhấn Chuột Phải Và Chọn Save Target As Đề Download ca khúc này

10. Những người đã cảm ơn :

Thành viên cống hiến frostyheart's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Đã được cảm ơn 118 lần ở 45 bài viết

Hay lắm, mình hoàn toàn ủng hộ loveactually trong việc duy trì và phát triển box này. Những kiến thức được đưa ra ở đây thực sự là rất bổ ích. Diễn đàn của chúng ta phần đông là lứa tuổi mới lớn nên box này nếu được duy trì phát triển phù hợp và lành mạnh sẽ mang ý nghĩa giáo dục rất lớn. Đây là một vấn đề phải nói là "hiện đại" đấy. Có lẽ phải nhờ loveactually làm mod phụ trách box này nhỉ :clap: :clap: ok?

À, mình đặt ưu tiên cho chủ đề này nha. :clap:
    Lần sửa cuối bởi frostyheart, ngày 04-01-2006 lúc 03:33 PM.

Cảm ơn
    257

Xin chân thành Cảm ơn admin & ban quản trị ! là 1 "cựu"bí thư đoàn của khoa & 1 cán bộ đoàn của quận , là 1 thành viên của thế hệ 8X ! mình rất mong làm đc nhiều hơn để giúp các bạn trẻ như mình trong cuộc sống ! cảm ơn đã tạo điều kiện & xin được sự ủng hộ , giúp sức của tất cả các thành viên trong diễn đàn của chúng ta!
    Xin chân thành cảm ơn!

Thành viên tích cực buratino's Avatar
    Cảm ơn
    75
    Đã được cảm ơn 67 lần ở 30 bài viết

Khâm phục chú em!
    Chiu khó wa. Nhưng lần sau nên chia nhỏ ra để mọi người dễ xem. Mà cái chữ ký của chú em loằng ngoằng quá. Làm cho nó gọn lại.

Cảm ơn
    257

Đây là phần kiến thức chung nên em cho vào 1 bài !
    còn 1 số phần khác em sẽ đăng vào các bài tiếp theo !
    mọi người hãy xem & tích cực cho ý kiến thêm nhé !

Hoasaoxanh
    Khách quý

Đây là một vấn đề ko phải mới nhưng ko phải là ai cũng biết.....
    bản thân tôi cũng ko biết gì nhiều lắm,xem lướt qua các hình ảnh mà còn thấy "rùng mình"....
    tại đang ở ngoài quán nên ko dám xem kĩ...
    Có lẽ tìm cách khác vậy!!!!!!!!!

Hoasaoxanh
    Khách quý

Trích dẫn Gửi bởi Hoasaoxanh
    bản thân tôi cũng ko biết gì nhiều lắm,xem lướt qua các hình ảnh mà còn thấy "rùng mình"....
    Tuy nhiên tôi vẫn rất ủng hộ trang mục này, và mọi người sẽ ủng hộ nhiệt tình,.. tôi tin là như vậy.

Cảm ơn
    257

Tuy nhiên tôi vẫn rất ủng hộ trang mục này, và mọi người sẽ ủng hộ nhiệt tình,.. tôi tin là như vậy.
    Cảm ơn bạn đã ửng hộ ! mong rằng sẽ nhận đc nhiều những đóng góp của bạn cho box càng phát triển hơn! mọi thắc mắc về box hay về mod mời bạn cho ý kiến ở topic : những thắc mắc không liên quan đến GDGT & Ra mắt Mod của box!
    Xin chân thành cảm ơn !
    Thân: loveactually

Cảm ơn
    257

Cảm ơn bạn !
    tôi thấy có lẽ là để như vầy cũng rất dễ gây hiểu lầm khi mọi người mở xem có lẽ nên tìm cách khác để tiện hơn !
    nghĩ mãi không ra ! có ai cho mình cái ý kiến gì hay hay ko !
    Thanks!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này